Watumia mkojo wa Ng'ombe ili kuzuia Corona

Jumamosi , 16th Mei , 2020

Baadhi ya wakazi wa Kaunti ya Turkana Kaskazini Magharibi nchini Kenya, wamelazimika kutumia mkojo wa Ng'ombe kama maji ili kuosha mikono yao kujikinga na maambukizi ya ugonjwa wa virusi vya Corona.

Picha ya Ng'ombe

Kulingana na taarifa ya mkazi mmoja amesema uhaba wa maji katika eneo hilo ndiyo umewafanya wakazi kutumia njia hiyo ili kuzuia kusambaa kwa virusi hivyo.

Aidha mmoja wa mfugaji katika eneo hilo aitwaye Lokoliok Losike amesema anaamini kuwa mkojo wa ng'ombe unasaidia katika kuzuia maambukizi ya virusi vya ugonjwa wa COVID-19.

Pia Wizara ya Afya katika kaunti hiyo imewataka wakazi waishio eneo hilo kuosha mikono kila wakati  na kuvaaa barakoa "maski" kila wanapaokuwa na mikusanyiko na watu wengine.

Chanzo : Tuko News