Bodi ya Mikopo yaja na mpya kwa wanufaika

Jumatano , 29th Jul , 2020

Bodi ya Mikopo ya Wanafunzi wa Elimu ya Juu nchini (HESLB), imesema kuwa uwepo wa vitambulisho vya Taifa, utasaidia bodi hiyo katika kuwabana wanufaika wa mikopo ili waweze kurejesha kwa wakati.

Jengo la Bodi ya Mikopo

Akizungumza na EATV&EA Radio Digital, Mkuu wa Mawasiliano ya Bodi hiyo, Omega Ngole amesema kuwa wanaufaika wengi wamekuwa wakijificha pindi wanapohitimu elimu hiyo ya juu, hivyo kuisababishia hasara bodi na kupelekea wanafunzi wengi kukosa mikopo.

Aidha Omega ameongeza kuwa makato hayo ya asilimia 15 yanayopingwa na baadhi ya wadau nchini, yamefanya bodi ikusanye marejesho ya Shilingi Bilioni 18.9 ndani ya mwezi mmoja.